โรงเรียนลือคำหาญวารินชำราบ ร่วมกับกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาศาสนาและวัฒนธรรม จัดกิจกรรมทำบุญพุทธสถาน ในวันศุกร์ที่ 18 กันยายน 2563 โดยในงานนี้มีอดีตผู้อำนวยการโรงเรียน อดีตรองผู้อำนวยการโรงเรียน อดีตครูเก่าโรงเรียนลือคำหาญวารินชำราบ ตัวแทนศิษย์เก่าและศิษย์ปัจจุบันร่วมทำบุญในครั้งนี้เป็นจำนวนมาก ประธานในพิธี ดร.องอาจ จูมสีมา แขกผู้มีเกียรติที่มาร่วมงาน ผอ.นพรัตน์ ทองแสง ครูคนีงนิตย์ บุญเนื้อ รองประทีปกระจายพัยธ์ ครูเขมารักษ์ กาบยุบล และครูที่เกษียณอายุราชการแล้วหลายท่าน รับบริจาคเงินได้ 19,779บาท ค่าใช้จ่ายในการจัดงาน 14,500 บาท คงเหลือ 5,279 บาท นำไปถวายวัดแสนสุข3,000 บสท วัดผาสุการาม2,279 บาท
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw/ACtC-3eTPQZnTbKHVYedCNpjPMgjcs6yoHepOS9xwXv4IWz6blX4UD4WDprJlf1N0_dxwf-TEH7l2-2yoF1Pj1XPg8FMtMiT0FxaWTMeHt8GRg_TR_daSnk9zMXQlnqSZgV5PzYRkZ7DhotPC-AeZaH8Aw8q=w986-h657-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw/ACtC-3edS5VLbbu7_7u-SkgAqh2LY-jdLwlvcw4Ae-BFzInBQszLrOol5nEPZVDdP1A4mI-UtdhB6aTVcoVthCNHMNMFw6g45dRRbHEa5ZwiBdKqXBui5VKyuyQqbghQCE2AVJ9QbCXAG8hSD6akDrcbfnCX=w986-h657-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw/ACtC-3cWUYFMrxGj6WDiixrtUrZRQvxodr4PLnj0APHYhRJowFc7X0AVrKYL9sQNDo_daiLwIxuVNZa0OhjhrdR3sYy1bher3El4fFkfweWU8jibRdt04EzmzxMtzpZUvjYbennUvQlGhRHREKJ-Kw29vjBg=w986-h657-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw/ACtC-3eYFH05Dc1_tEuCGOpwijRjLiJcTkmFb4G9xdMbBxwVcI6TiQaQvkGQ2uY4GEKs0TNqBzuXPdjzedDPUMQt6HdB1kjcnjeeBasubqZQ01TGqGa_cEzQFh9OV_ICorbIJWdH9knBj72xH6KxHoZiFP9O=w986-h657-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw/ACtC-3f6WOaDsNcPRGHJjnyNt9L6GwzxNAGdFkiRZJCps0YDnofvfZCyFvWCZnIBm_RXBneUuYXT46suKz9WbnEC6AWz_spTwxlsJS5Fcl0VMmOfyfiqW8-CsxEvLGsVC8dOsZbYLGjQD5o551bvV_Ih7LvV=w986-h657-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw/ACtC-3crnwjwbO4dWjV4wKzCRveqbmbKLGLT3rWU0s2QaPK4520zO5Ql5RdrSCTr_QMfUcyz04Q0gxVjvZw9gVu0QKmhNXFGfdS9FCikm6po3c18r2SaWZjeiKL3fqURaNi3ZCXDZCbSiQry3YoyD2ekTAzh=w986-h657-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw/ACtC-3cr1XQB-LbNK07DItWvKo7K16oNIt9AdSKlUeDM_5G7MpxHR1ChhyVv-l6lk4nnWdKijxPQDw5Q7aFcuQrNO4vTgU2-TMkabJFQXWYSXG8N9Wqupe9aYUmMgm9hdsGwzR80rd61WmhDFiosvxrLaufR=w986-h657-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw/ACtC-3fy_P0a3Jm6nER010wGo-_jNiD7jTlNJXVijf4VO-h1j-ghDilQmz4APxfN-C1i2p8cO7vZVI4GDoylUm4U0upKMY57X3vvdN1cypM7oISWZC0gvHtVhSqYGdt-_98JwlPf5HF-ta3ePCUvz0I8noVa=w986-h657-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw/ACtC-3e3lKN9aF9W7USQnxrJtLNHNu1VXZ25n0t17zKlAwUHUSB051Y3HY8cAlHccBseV9RYlGEen1zb1hR4zB_e28VfVBlu9ad-QQ1iPI1aCGRRFxQB83UePSw-9msV2xVVAWkjOaSXOMTTdwGBg2op-s-g=w986-h657-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw/ACtC-3f_5QrtpecXSlz-PmiKjLmY5YLy_1AdDGqqndK4srooeaT5Gpj92akN1k6Q2jNmmGumXi2WqaBoPheDKSF2WN4-gKHVCZ8iz3bwnMFgm8eLWJrPCm4qOeD9lgGhUQcQWNxWjhFdHBW2hIkUf5qArRJk=w986-h657-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw/ACtC-3f0iuAcGIFDysyKl4N6LZH9I1wmkDb6dgdsFRQPv3ORjAn4O3YOKzQB9HAAtHknpipiyIF3XLnYdsTa2WvNf_e2WeZVPFCiEQ827ULr82aOftiAAufBWxUuDTEvnjJPCMz1rXMGWFFW_LGZHqWQcPs7=w986-h657-no?authuser=0)
|